Bán chung cư Lê Văn Sỹ Phường Nhiêu Lộc Tp Hồ Chí Minh
Căn Hộ Dịch Vụ
47 m²(4.8 x 13)
17 Tỷ
362 Triệu/m²P.Nhiêu Lộc
Quận 3 cũ
Lê Văn Sỹ
Masteri Cosmo Central thuộc phân khu căn hộ cao tầng cao cấp thuộc khu đô thị The Global City gồm 6 tòa tháp (19-29 tầng) nằm đối diện kênh đào nhạc nước, cung cấp căn hộ từ 1-4PN, Penthouse, và Duplex
Được phát triển bởi Masterise Homes
Dự án mang đến chuẩn sống quốc tế "Living in Cosmo" với thiết kế hiện đại, vị trí đắc địa tại trung tâm mới và kết nối hoàn hảo với các tiện ích sầm uất như khu Soho, trung tâm thương mại và công viên
Masteri Cosmo Central là dự án căn hộ cao cấp do Masterise Homes phát triển tại Khu đô thị The Global City, mặt tiền đường Đỗ Xuân Hợp, phường Bình Trưng, TP. Hồ Chí Minh. Với quy mô 06 tòa tháp cao từ 19 – 29 tầng, dự án cung cấp hệ sản phẩm đa dạng từ căn hộ 1PN đến Penthouse Duplex, đáp ứng nhu cầu của nhiều nhóm khách hàng khác nhau.
Trang này tổng hợp toàn bộ thông tin mặt bằng Masteri Cosmo Central — bao gồm layout từng loại căn, diện tích, cơ cấu sản phẩm và gợi ý chọn căn phù hợp. Nếu bạn đang cân nhắc xuống tiền, đây là tài liệu tham khảo không thể bỏ qua. Xem thêm tổng quan dự án Masteri Cosmo Central hoặc chi tiết giá bán để có bức tranh đầy đủ hơn.
Masteri Cosmo Central được quy hoạch theo mô hình Live – Work – Play, tích hợp đầy đủ chức năng trong một quần thể khép kín. Toàn dự án gồm 06 tòa tháp, trong đó cụm 3 tòa đầu tiên cung cấp khoảng 900 căn hộ. Phần đế (podium) 3 tầng được dành cho thương mại dịch vụ, tạo nên hệ sinh thái tiện ích ngay tầng thấp. Hai tầng hầm phục vụ nhu cầu đỗ xe cho cư dân và khách thương mại.
Mặt bằng tổng thể được thiết kế tối ưu mật độ xây dựng, đảm bảo không gian thông thoáng giữa các tòa tháp, đồng thời tạo điều kiện cho nhiều căn hộ đón được tầm nhìn hướng ra sông Sài Gòn, kênh rạch và trục đại lộ nội khu The Global City.
Cơ cấu phân tầng tại Masteri Cosmo Central được bố trí theo nguyên tắc tách biệt rõ ràng giữa khối thương mại và khối căn hộ:
Mặt bằng chi tiết từng tầng (floor plan) đang được cập nhật theo tiến độ mở bán chính thức từ Masterise Homes. Liên hệ hotline 093.393.5678 để nhận file mặt bằng tầng mới nhất.
| Loại căn | Diện tích (m²) | Số phòng ngủ | Hình thức sở hữu |
|---|---|---|---|
| 1PN | 47 – 57 m² | 1 phòng ngủ | Lâu dài (người Việt) |
| 1PN+ | 55 – 58 m² | 1 phòng ngủ + phòng đa năng | Lâu dài (người Việt) |
| 2PN | 72 – 81 m² | 2 phòng ngủ | Lâu dài (người Việt) |
| 2PN+ | 81 – 85 m² | 2 phòng ngủ + phòng đa năng | Lâu dài (người Việt) |
| 3PN | 99 – 121 m² | 3 phòng ngủ | Lâu dài (người Việt) |
| 4PN | 119 – 153 m² | 4 phòng ngủ | Lâu dài (người Việt) |
| Duplex | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật | Lâu dài (người Việt) |
| Penthouse | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật | Lâu dài (người Việt) |
| Penthouse Duplex | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật | Lâu dài (người Việt) |
Loại căn 1PN+ có diện tích 55 – 58 m², nhỉnh hơn căn 1PN tiêu chuẩn và được bổ sung thêm một phòng đa năng (flex room). Không gian này có thể linh hoạt sử dụng làm phòng làm việc tại nhà, phòng ngủ cho khách hoặc khu vực lưu trữ — rất phù hợp với xu hướng làm việc hybrid hiện nay. Đây là lựa chọn lý tưởng cho chuyên gia trẻ cần không gian làm việc riêng tư mà không muốn chi ngân sách cho căn 2PN. Dải diện tích khá hẹp (55 – 58 m²) cho thấy sự đồng đều về quy mô, giúp người mua dễ hình dung layout thực tế hơn so với các loại căn có biên độ rộng hơn.
Căn hộ 2 phòng ngủ với diện tích 72 – 81 m² là phân khúc chiếm tỷ trọng lớn nhất trong cơ cấu sản phẩm của hầu hết các dự án Masterise Homes. Tại Masteri Cosmo Central, layout 2PN thường được thiết kế với phòng khách – bếp mở, 2 phòng ngủ tách biệt, 2 phòng vệ sinh và ban công. Đây là lựa chọn phổ biến nhất cho gia đình trẻ 2 – 3 thành viên, hoặc nhà đầu tư muốn cho thuê dài hạn nhắm vào nhóm gia đình expat. Với diện tích từ 72 m², không gian sinh hoạt chung đủ rộng để bố trí bàn ăn và khu vực tiếp khách thoải mái mà không bị chật chội.
Căn 2PN+ có diện tích 81 – 85 m², bổ sung thêm phòng đa năng so với căn 2PN tiêu chuẩn. Đây là loại căn lý tưởng cho gia đình có con nhỏ cần thêm không gian học tập hoặc vui chơi, hoặc cho những ai thường xuyên có người thân ghé thăm. Dải diện tích 81 – 85 m² khá gọn, cho thấy sự nhất quán trong thiết kế. Điểm khác biệt so với căn 2PN nằm ở phòng flex — người mua nên xem xét kỹ vị trí phòng này trong mặt bằng cụ thể để đánh giá mức độ riêng tư và khả năng sử dụng thực tế.
Căn 3 phòng ngủ với diện tích 99 – 121 m² là lựa chọn dành cho gia đình 3 – 4 thành viên hoặc những người muốn không gian sống rộng rãi, thoải mái. Biên độ diện tích khá rộng (22 m²) cho thấy có nhiều phiên bản layout khác nhau trong cùng loại căn — có thể phân biệt theo vị trí góc tòa, tầng cao hay hướng nhìn. Căn 3PN tại các dự án Masterise thường được thiết kế với phòng master bedroom có phòng tắm riêng (ensuite), tạo sự riêng tư tối đa cho chủ nhà. Đây cũng là loại căn được giới doanh nhân và chuyên gia cấp cao ưa chuộng khi chọn mua để ở thực tại khu Đông.
Căn 4 phòng ngủ có diện tích từ 119 đến 153 m², là loại căn lớn nhất trong dòng căn hộ tiêu chuẩn (không tính Duplex và Penthouse). Với diện tích này, layout thường bao gồm phòng khách rộng, bếp riêng biệt hoặc bán mở, 4 phòng ngủ đầy đủ và từ 3 phòng vệ sinh trở lên. Đây là lựa chọn phù hợp cho gia đình nhiều thế hệ hoặc những người cần không gian sống đẳng cấp tương đương biệt thự nhưng vẫn muốn tận hưởng tiện ích của căn hộ cao tầng. Biên độ diện tích lên đến 34 m² cho thấy sự đa dạng đáng kể về layout — người mua nên yêu cầu xem mặt bằng chi tiết từng căn cụ thể.
Các dòng sản phẩm cao cấp nhất của Masteri Cosmo Central bao gồm Duplex, Penthouse và Penthouse Duplex. Đây là những căn hộ thường được bố trí tại các tầng cao nhất của từng tòa tháp, sở hữu tầm nhìn panorama và thiết kế nội thất đặc biệt. Diện tích và layout cụ thể của các loại căn này hiện đang được cập nhật theo tiến độ công bố chính thức từ Masterise Homes. Để nhận thông tin ưu tiên về các sản phẩm này, vui lòng liên hệ trực tiếp qua hotline 093.393.5678.
Masteri Cosmo Central tọa lạc trong lòng Khu đô thị The Global City — một trong những đại đô thị quy hoạch bài bản nhất khu Đông TP. Hồ Chí Minh. Vị trí này mang lại nhiều lợi thế về tầm nhìn cho cư dân:
Thông tin hướng căn cụ thể theo từng tòa và từng tầng đang được cập nhật. Liên hệ 093.393.5678 để được tư vấn hướng căn phù hợp với nhu cầu phong thủy và sở thích cá nhân.
Masteri Cosmo Central được bàn giao theo tiêu chuẩn hoàn thiện cao cấp đặc trưng của Masterise Homes. Thông tin chi tiết về tiêu chuẩn hoàn thiện, vật liệu và thiết bị nội thất đang được cập nhật theo thông tin chính thức từ chủ đầu tư. Vui lòng liên hệ hotline 093.393.5678 để nhận bộ tài liệu hoàn thiện đầy đủ nhất.
| Nhu cầu | Loại căn phù hợp | Diện tích gợi ý |
|---|---|---|
| Người độc thân / chuyên gia trẻ | 1PN hoặc 1PN+ | 47 – 58 m² |
| Cặp đôi / gia đình 2 – 3 người | 2PN hoặc 2PN+ | 72 – 85 m² |
| Gia đình 3 – 4 người | 3PN | 99 – 121 m² |
| Gia đình nhiều thế hệ | 4PN | 119 – 153 m² |
| Đầu tư cho thuê ngắn hạn | 1PN / 1PN+ | 47 – 58 m² |
| Đầu tư cho thuê dài hạn (expat) | 2PN / 3PN | 72 – 121 m² |
| Sống đẳng cấp / tầng cao | Duplex / Penthouse | Thông tin đang cập nhật |
Để có góc nhìn khách quan hơn, dưới đây là bảng so sánh sơ bộ giữa Masteri Cosmo Central và hai dự án căn hộ cao cấp cùng khu vực khu Đông TP. Hồ Chí Minh:
| Tiêu chí | Masteri Cosmo Central | Masteri Centre Point | The Global City (phân khu khác) |
|---|---|---|---|
| Chủ đầu tư | Masterise Homes | Masterise Homes | Masterise Homes |
| Vị trí | The Global City, Đỗ Xuân Hợp | Quận 9 (TP. Thủ Đức) | The Global City |
| Loại căn nhỏ nhất | 1PN từ 47 m² | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật |
| Loại căn lớn nhất | Penthouse Duplex | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật |
| Hình thức sở hữu | Lâu dài (người Việt) | Lâu dài (người Việt) | Thông tin đang cập nhật |
| Tích hợp thương mại | Có (Podium 3 tầng) | Thông tin đang cập nhật | Thông tin đang cập nhật |
Điểm nổi bật của Masteri Cosmo Central so với các dự án cùng phân khúc là vị trí ngay lõi đô thị The Global City — đại đô thị quy hoạch bài bản với hạ tầng đồng bộ, kết nối trực tiếp với trục đường Đỗ Xuân Hợp và hệ thống giao thông khu Đông đang được đầu tư mạnh mẽ.
Layout dự án
29
04-2026
Khám phá mặt bằng The Crest Residence, layout từng loại căn, mặt bằng tầng, cơ cấu diện tích và gợi ý chọn căn phù hợp nhu cầu ở thật
Layout dự án
29
04-2026
Cập nhật mặt bằng The Opera Residence, layout căn hộ, shophouse, officetel, phân tích từng tầng, hướng căn, view và gợi ý chọn căn phù hợp
Layout dự án
28
04-2026
Xem mặt bằng The Opusk Residence chi tiết từng loại căn 2PN, 3PN, 4PN, Shophouse, Officetel. Tư vấn chọn căn đúng nhu cầu, gọi 093.393.5678.
Layout dự án
27
04-2026
Xem mặt bằng Masteri Park Place chi tiết từng loại căn 1PN–4PN, Penthouse, Duplex. Diện tích, hướng căn, view và bảng giá cập nhật mới nhất 2025.
Layout dự án
28
03-2026
Layout dự án
28
03-2026
Căn Hộ Dịch Vụ
47 m²(4.8 x 13)
17 Tỷ
362 Triệu/m²P.Nhiêu Lộc
Quận 3 cũ
Lê Văn Sỹ
Nhà phố
50.4 m²(4 x 13)
8 Tỷ
159 Triệu/m²P.Tăng Nhơn Phú
Thủ Đức cũ
đường A
Nhà phố
60 m²(4 x 15)
4 Tỷ 650 Triệu
77.5 Triệu/m²P.An Hội Đông
Gò Vấp cũ
Tô Ngọc Vân
Căn Hộ Dịch Vụ
300 m²(4 x 40)
7,5 Tỷ
25 Triệu/m²P.Trung Mỹ Tây
Quận 12 cũ
Quốc lộ 1A
Đất
348 m²(18 x 20)
115 Tỷ
330 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Nguyễn Bá Lân
Đất
503 m²(28.5 x 26.92)
190 Tỷ
378 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Thảo Điền
Đất
947 m²(34 x 32)
720 Tỷ
760 Triệu/m²P.Gia Định
Bình Thạnh cũ
Trường Sa
Nhà phố
216 m²(12 x 18)
125 Tỷ
579 Triệu/m²P.Tân Mỹ
Quận 7 cũ
Tân Phú
Nhà phố
167 m²(8 x 20)
175 Tỷ
1.05 Tỷ/m²P.Bến Thành
Quận 1 cũ
đường Lê Lai