Bán nhà hẻm 175/21/2 (Thửa 630 tờ 3) Đường số 11 Phường Linh Xuân Tp Hồ Chí Minh
Nhà phố
60 m²(4 x 15)
4,3 Tỷ
71.7 Triệu/m²P.Linh Xuân
Thủ Đức cũ
đường số 1
Theo cập nhật mới nhất năm 2026, giá bán The Berkley Thảo Điền dao động từ 168 Triệu/m (tùy tầng, view và loại căn)
The Berkley Thảo Điền là dự án căn hộ cao cấp hiếm hoi còn lại tại khu vực Thảo Điền – trung tâm sống của cộng đồng chuyên gia nước ngoài tại TP. Thủ Đức. Với vị trí lõi khu Tây, nguồn cung hạn chế và định vị luxury boutique, mặt bằng giá bán của The Berkley được đánh giá thuộc nhóm cao cấp nhưng vẫn có dư địa tăng trưởng rõ rệt.
Theo cập nhật mới nhất năm 2026, giá bán The Berkley Thảo Điền dao động từ 250 Triệu/m (tùy tầng, view và loại căn)
So với mặt bằng chung khu Thảo Điền, nơi đã xuất hiện nhiều dự án vượt ngưỡng 180 – 250 triệu/m², The Berkley đang nằm ở vùng giá “mid-luxury”. Đây là khoảng giá dễ tiếp cận hơn với khách mua ở thực lẫn nhà đầu tư dài hạn.

Dự án nằm trong khu vực hiếm còn quỹ đất phát triển mới. Xung quanh là hệ sinh thái quốc tế hoàn chỉnh: trường quốc tế, nhà hàng, trung tâm thương mại, cộng đồng expat lâu năm. Đây là yếu tố giữ giá và tăng giá bền vững.
The Berkley không phải đại đô thị mà là dự án quy mô nhỏ, hướng đến khách hàng chọn lọc. Điều này tạo ra yếu tố khan hiếm – một trong những động lực chính khiến giá trị tài sản tăng theo thời gian.
Khu Thảo Điền có tỷ lệ lấp đầy cao từ khách nước ngoài. Giá thuê căn hộ 1–3 phòng ngủ dao động từ 1.000 – 3.500 USD/tháng, giúp đảm bảo dòng tiền ổn định cho nhà đầu tư.
| Dự án | Giá bán (triệu/m²) | Phân khúc |
|---|---|---|
| The Berkley | 250 | Cao cấp |
| Dự án cũ Thảo Điền | 150 – 180 | Trung – cao cấp |
| Dự án mới hạng sang | 180 – 250+ | Luxury |
Nhìn vào bảng so sánh có thể thấy The Berkley đang nằm ở vùng giá “điểm ngọt” – không quá cao để bị chững thanh khoản, nhưng đủ premium để tăng giá theo thị trường.

Nếu mục tiêu là ở thực, The Berkley là lựa chọn hiếm tại Thảo Điền còn có giá dưới ngưỡng luxury. Nếu mục tiêu đầu tư, đây là sản phẩm có biên độ tăng giá tốt nhờ:

Tổng thể, giá bán The Berkley Thảo Điền đang ở giai đoạn “early premium” – chưa đạt đỉnh nhưng đã đủ khẳng định vị thế. Đây là giai đoạn phù hợp để xuống tiền nếu ưu tiên tài sản giữ giá và tăng trưởng dài hạn.
Giá bán The Berkley Thảo Điền phản ánh đúng vị thế của một dự án cao cấp tại lõi Thảo Điền. Với mức giá từ 250 triệu/m², dự án đang nằm trong vùng an toàn để đầu tư và đủ hấp dẫn để ở thực. Trong bối cảnh quỹ đất khu vực ngày càng khan hiếm, dư địa tăng giá trong 3 – 5 năm tới vẫn còn rất rõ ràng.
Chủ đầu tư đưa ra 3 phương án thanh toán chính, tối ưu dòng tiền cực tốt:
→ Phù hợp khách giữ tiền dài hạn, không áp lực tài chính.
→ Phù hợp nhà đầu tư tiền mặt, tối ưu lợi nhuận ngay từ đầu.
→ Phù hợp khách dùng leverage, tối ưu dòng tiền đầu tư.

The Berkley chưa chạm ngưỡng luxury 180 – 250 triệu/m² của Thảo Điền, nên vẫn còn dư địa tăng giá mạnh khi thị trường hồi phục.
3 phương án thanh toán giúp bao phủ toàn bộ tệp khách:
Chỉ riêng chiết khấu 14% – 16% đã tạo ra biên lợi nhuận ngay khi xuống tiền, chưa tính tăng giá thị trường.
The Berkley Thảo Điền không chỉ có giá bán hợp lý trong phân khúc cao cấp, mà còn sở hữu chính sách tài chính thuộc nhóm tốt nhất thị trường hiện tại.
Nếu nhìn theo góc độ đầu tư, đây là dạng sản phẩm:
Đây là giai đoạn phù hợp để xuống tiền trước khi mặt bằng giá Thảo Điền bước vào chu kỳ tăng tiếp theo.

Xem thêm bài viết:
Tin bất động sản
29
04-2026
Cập nhật 2026 giá bán The Crest Residence Thủ Thiêm, bảng giá chi tiết, giá/m², chi phí liên quan, vay ngân hàng và FAQ.
Tin bất động sản
29
04-2026
Cập nhật bảng giá The Opera Residence 2026 chi tiết, chính sách thanh toán, ưu đãi và so sánh giá khu vực Thủ Thiêm rõ ràng, chính xác.
Tin bất động sản
28
04-2026
Cập nhật bảng giá The Opusk Residence 2026 từ 12–110 tỷ/căn. Giá/m², chính sách thanh toán, so sánh khu vực Thủ Thiêm. Liên hệ tư vấn ngay.
Tin bất động sản
28
04-2026
Cập nhật bảng giá Masteri Cosmo Central 2026 tại An Phú Thủ Đức: giá/m², chính sách thanh toán, ưu đãi chiết khấu và so sánh khu vực.
Tin bất động sản
28
04-2026
Giá cập nhật 2026. Masteri Grand View (thuộc khu đô thị The Global City) là một trong những dự án căn hộ cao cấp được quan tâm nhất tại TP. Thủ Đức hiện nay. Bài viết tổng hợp bảng giá bán Masteri Grand View mới nhất, phân tích giá/m², chính sách thanh toán và so sánh với các dự án lân cận tại khu vực An Phú — giúp bạn có cơ sở tham khảo trước khi quyết định đầu tư.
Tin bất động sản
27
04-2026
Bảng giá Masteri Park Place, chính sách thanh toán, ưu đãi chiết khấu 12%, so sánh khu vực Thủ Đức. Liên hệ ngay!
Nhà phố
60 m²(4 x 15)
4,3 Tỷ
71.7 Triệu/m²P.Linh Xuân
Thủ Đức cũ
đường số 1
Nhà phố
33 m²(3.3 x 10)
4 Tỷ 450 Triệu
135 Triệu/m²P.Bình Trị Đông
Bình Tân cũ
Lê Văn Quới
Đất
223 m²(8.6 x 26)
14,2 Tỷ
63.7 Triệu/m²P.Long Trường
Thủ Đức cũ
đường E
Nhà phố
47 m²(7 x 7)
7,6 Tỷ
162 Triệu/m²P.Thông Tây Hội
Gò Vấp cũ
Quang Trung
Đất
348 m²(18 x 20)
115 Tỷ
330 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Nguyễn Bá Lân
Đất
503 m²(28.5 x 26.92)
190 Tỷ
378 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Thảo Điền
Đất
947 m²(34 x 32)
720 Tỷ
760 Triệu/m²P.Gia Định
Bình Thạnh cũ
Trường Sa
Nhà phố
216 m²(12 x 18)
125 Tỷ
579 Triệu/m²P.Tân Mỹ
Quận 7 cũ
Tân Phú
Nhà phố
167 m²(8 x 20)
175 Tỷ
1.05 Tỷ/m²P.Bến Thành
Quận 1 cũ
đường Lê Lai