Bán Đất Góc 21 Nguyễn Bá Lân Phường Thảo Điền
Đất
348 m²(18 x 20)
115 Tỷ
330 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Nguyễn Bá Lân
| Tên dự án | Akari City | |
| Chủ đầu tư | Nam Long Group | |
| Địa chỉ | Số 77 đường Võ Văn Kiệt, phường An Lạc, Quận Bình Tân, TP Hồ Chí Minh | |
| Quy mô | 8.5ha, 14 tòa | |
| Số tầng | 14 tòa | |
| Tổng số căn | 5.000 căn | |
| Sản phẩm | Căn hộ, Officetel, Shophouse | |
| Khởi công | 09/2019 | |
| Ngân hàng hỗ trợ | Vietcombank, Vietinbank, OCB, ACB.. Hỗ trợ lãi suất ưu đãi khi mua. | |
| Pháp lý | Lâu dài đối với người Việt Nam, 50 năm đối với người nước ngoài. | |
| Thời gian bàn giao | 09/2021 |
Akari City là một trong những khu đô thị quy mô lớn tại khu Tây Thành phố Hồ Chí Minh, được phát triển bởi Nam Long Group kết hợp cùng hai đối tác Nhật Bản là Hankyu Hanshin Properties và Nishi Nippon Railroad. Dự án nhanh chóng thu hút sự quan tâm của thị trường nhờ vị trí chiến lược trên đại lộ Võ Văn Kiệt, quy hoạch đồng bộ và triết lý phát triển đô thị chuẩn Nhật.
Trong bối cảnh quỹ đất trung tâm ngày càng khan hiếm và giá bất động sản khu Đông tăng mạnh, khu Tây đang trở thành lựa chọn mới của nhiều nhà đầu tư cũng như người mua ở thực. Với lợi thế về hạ tầng giao thông, quy hoạch bài bản và mức giá hợp lý, Akari City được đánh giá là một trong những dự án có thanh khoản tốt tại khu vực Bình Tân.
Akari City được quy hoạch như một khu đô thị ánh sáng hiện đại với diện tích hơn 8,5 ha, nằm ngay đại lộ Võ Văn Kiệt – trục giao thông huyết mạch kết nối trực tiếp trung tâm Quận 1 với khu Tây Sài Gòn. Dự án hướng tới cộng đồng cư dân trẻ, năng động với không gian sống xanh, tiện nghi và hệ thống tiện ích đa dạng.
Chủ đầu tư Nam Long đã có nhiều năm kinh nghiệm phát triển các khu đô thị quy mô lớn tại TP.HCM như Mizuki Park, Waterpoint hay Flora Novia. Sự kết hợp với các đối tác Nhật Bản giúp Akari City được phát triển theo tiêu chuẩn quốc tế với quy hoạch bài bản và quản lý vận hành chuyên nghiệp.
Vị trí Akari City tọa lạc trên mặt tiền đại lộ Võ Văn Kiệt, thuộc phường An Lạc, quận Bình Tân, TP.HCM. Đây là tuyến đường huyết mạch dài hơn 13 km kết nối trực tiếp từ khu Tây vào trung tâm thành phố mà không bị kẹt xe như nhiều tuyến đường khác.
Từ dự án, cư dân có thể di chuyển nhanh đến Quận 1, Quận 5, Quận 6 hoặc khu đô thị Phú Mỹ Hưng thông qua các trục giao thông lớn như Võ Văn Kiệt, Kinh Dương Vương và Nguyễn Văn Linh.
Nhờ nằm trên đại lộ Võ Văn Kiệt, việc di chuyển từ Akari City trở nên thuận tiện:
Ngoài ra, khu vực còn hưởng lợi từ nhiều dự án hạ tầng quan trọng như mở rộng Kinh Dương Vương, tuyến Metro 3A Bến Thành – Tân Kiên và các tuyến vành đai trong tương lai.
Khu Tây TP.HCM đang bước vào giai đoạn phát triển mạnh với sự xuất hiện của nhiều khu đô thị lớn, trung tâm thương mại và hạ tầng giao thông được đầu tư đồng bộ. Điều này giúp giá trị bất động sản tại Bình Tân và khu vực lân cận có xu hướng tăng ổn định trong nhiều năm tới.

Mặt bằng Akari City được quy hoạch theo mô hình khu đô thị khép kín với mật độ xây dựng thấp, phần lớn diện tích dành cho công viên, cảnh quan và tiện ích cộng đồng.
Dự án bao gồm nhiều block căn hộ cao tầng kết hợp khu thương mại, tạo nên không gian sống hiện đại và thuận tiện cho cư dân.
Các tòa nhà trong dự án được bố trí khoa học nhằm tối ưu tầm nhìn và khả năng đón gió tự nhiên. Hầu hết căn hộ đều có ban công rộng và thiết kế thông thoáng, phù hợp với phong cách sống hiện đại.
Thiết kế căn hộ hướng đến sự tiện nghi và tối ưu hóa diện tích sử dụng, phù hợp cho cả gia đình trẻ và nhà đầu tư cho thuê.

Căn hộ chiếm tỷ trọng lớn trong dự án với nhiều diện tích từ 1 đến 3 phòng ngủ. Thiết kế tối ưu giúp tận dụng tối đa không gian và ánh sáng tự nhiên.
Xung quanh Akari City là hệ thống tiện ích hoàn chỉnh như Aeon Mall Bình Tân, bệnh viện quốc tế CIH, trường học các cấp và nhiều trung tâm thương mại lớn.
Sự kết hợp giữa không gian xanh, tiện ích đa dạng và cộng đồng cư dân văn minh tạo nên hệ sinh thái sống hoàn chỉnh, đáp ứng cả nhu cầu sinh hoạt, giải trí và nghỉ ngơi.

| Loại sản phẩm | Diện tích | Giá bán dự kiến |
|---|---|---|
| Căn hộ 1PN | 50 – 55 m² | Từ 2,4 tỷ |
| Căn hộ 2PN | 65 – 75 m² | Từ 3,2 tỷ |
| Căn hộ 3PN | 90 – 100 m² | Từ 4,8 tỷ |
| Shophouse | 100 – 120 m² | Từ 8 tỷ |
Akari City được khởi công từ năm 2019 và được triển khai theo nhiều giai đoạn nhằm đảm bảo tiến độ và chất lượng xây dựng.
Các phân khu của dự án đã và đang được bàn giao theo từng giai đoạn, đảm bảo đúng cam kết của chủ đầu tư với khách hàng.
Pháp lý Akari City được phát triển minh bạch với đầy đủ giấy phép xây dựng và quy hoạch được phê duyệt. Căn hộ được cấp sổ hồng riêng theo quy định pháp luật.
Dự án nằm trên đại lộ Võ Văn Kiệt, phường An Lạc, quận Bình Tân.
Giá bán căn hộ dao động từ khoảng 2,4 tỷ tùy diện tích và vị trí.
Dự án có pháp lý minh bạch và được cấp sổ hồng riêng theo quy định.
Để nhận thông tin chi tiết về Akari City:

Kiến thức Bất Động Sản
12
05-2026
Định giá đất là bước quan trọng không thể bỏ qua trong mọi giao dịch bất động sản tại TP.HCM. Dù bạn đang mua bán, chuyển nhượng, thế chấp vay vốn hay giải quyết tranh chấp, việc xác định đúng giá trị thực của mảnh đất sẽ giúp bạn bảo vệ quyền lợi và đưa ra quyết định tài chính chính xác nhất.
Bài viết này cung cấp thông tin chi tiết về khái niệm định giá đất, các phương pháp được áp dụng phổ biến tại TP.HCM, quy trình thực hiện cụ thể và mức chi phí thực tế để bạn tham khảo trước khi tiến hành.
Kiến thức Bất Động Sản
10
05-2026
Nhiều chủ đất có đất vườn, đất nông nghiệp tại TP.HCM đặt câu hỏi: "Đất nông nghiệp có được phân lô bán nền không?" Câu trả lời là không thể phân lô bán nền trực tiếp trên đất nông nghiệp, nhưng có một số lộ trình pháp lý cho phép thực hiện điều này sau khi hoàn thành các thủ tục bắt buộc. Bài viết phân tích rõ quy định theo Luật Đất đai 2024 và Luật KDBDS 2023, cùng các tình huống thực tế tại TP.HCM.
Kiến thức Bất Động Sản
09
05-2026
Phân lô bán nền là một trong những hoạt động kinh doanh bất động sản phức tạp nhất về thủ tục pháp lý tại TP.HCM. Khác với tách thửa cá nhân, phân lô bán nền đòi hỏi nhiều bước phê duyệt từ nhiều cơ quan khác nhau và phải hoàn thiện hạ tầng kỹ thuật trước khi được phép bán. Bài viết này hướng dẫn chi tiết thủ tục và hồ sơ phân lô đất tại TP.HCM theo quy định mới nhất năm 2024.
Đất
348 m²(18 x 20)
115 Tỷ
330 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Nguyễn Bá Lân
Đất
503 m²(28.5 x 26.92)
190 Tỷ
378 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Thảo Điền
Đất
947 m²(34 x 32)
720 Tỷ
760 Triệu/m²P.Gia Định
Bình Thạnh cũ
Trường Sa
Nhà phố
216 m²(12 x 18)
125 Tỷ
579 Triệu/m²P.Tân Mỹ
Quận 7 cũ
Tân Phú
Nhà phố
167 m²(8 x 20)
175 Tỷ
1.05 Tỷ/m²P.Bến Thành
Quận 1 cũ
đường Lê Lai