Bán nhà hẻm 386/7 Hòa Hảo Phường Diên Hồng Tp Hồ Chí Minh
Nhà phố
18 m²(2.8 x 6.4)
3,9 Tỷ
217 Triệu/m²P.Diên Hồng
Quận 10 cũ
15-01-2025 Hẻm
Hòa Hảo
Sổ đỏ được chia làm 4 trang, mỗi trang được ghi đầy đủ các thông tin, cụ thể:
Trang 1 cung cấp thông tin về tên người sử dụng đất (chủ sở hữu nhà ở và các tài sản gắn liền với đất), số phát hành giấy chứng nhận kèm dấu nổi của Bộ Tài nguyên và Môi trường.
Trang 2 ghi đầy đủ thông tin về thửa đất, nhà ở, công trình xây dựng trên đất, các tài sản có trên thửa đất cùng ngày tháng năm ký giấy và chữ ký cơ quan cấp giấy chứng nhận.
Trang 3 cung cấp sơ đồ thửa đất, nhà ở và tài sản có trên đất cùng những thay đổi (nếu có) sau khi cấp giấy chứng nhận.
Trang 4 ghi nội dung thay đổi sau khi cấp giấy chứng nhận và những lưu ý đối với người được cấp giấy chứng nhận kèm mã vạch.
Sổ hồng
Cũng như sổ đỏ, sổ hồng là cái tên dân dã của một loại giấy chứng nhận bất động sản khác được người dân gọi dựa vào màu sắc trang bìa của loại giấy tờ này. Sổ hồng có tên chính xác là “Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở” tại đô thị (vùng nội thành, nội thị xã, thị trấn).
Hiện nay có 2 loại sổ hồng là sổ hồng do Bộ xây dựng ban hành (được cấp trước ngày 10/12/2009) và sổ hồng mới do bộ tài nguyên và môi trường phát hành. Cả 2 loại sổ này hiện tại đều có giá trị pháp lý ngang nhau và vẫn được ban hành và sử dụng bình thường.
Về cơ bản, nội dung trong sổ đỏ và sổ hồng là tương tự nhau. Tuy nhiên, sổ hồng ngoài việc chứng thực quyền sở hữu đất ở còn xác nhận được thông tin sử dụng đất ở thuộc sử dụng riêng hay chung (sử dụng nhà riêng hay nhà chung – điển hình là chung cư).
Sổ trắng
Nếu ai ít quan tâm về bất động sản và đất đai, chắc hẳn ít biết về sổ trắng. Tương tự như sổ đỏ và sổ hồng, sổ trắng cũng là một loại giấy tờ chứng minh quyền sử dụng đất được Nhà nước công nhận. Tuy nhiên, đây là loại giấy tờ có giá trị từ cách đây rất lâu (cả trước và sau năm 1975).
Đến ngày nay, sổ trắng vẫn có giá trị pháp lý về việc sở hữu đất đai, tuy nhiên, nó lại không có giá trị giao dịch như sổ đỏ hay sổ hồng. Để có thể tiến hành giao dịch bất động sản, chủ sở hữu đất phải làm thủ tục chuyển đổi sổ trắng qua sổ hồng nếu sổ trắng chứng nhận nhà và đất hoặc đổi qua sổ đỏ đối nếu sổ trắng chứng nhận đất đai.
Sổ Xanh:
- Tên gọi pháp lý: Giấy chứng nhận quyền sở hữu đất lâm nghiệp.
- Đặc điểm: Loại sổ này là loại sổ có thời hạn
- Cơ quan cấp: Do lâm trường cấp cho người dân để quản lý, khai thác và trồng rừng.
Lâm trường sẽ thu hồi trong trường hợp địa phương đó chưa có chính sách giao đất lại cho người dân.
Kiến thức đầu tư
07
09-2021
Kiến thức đầu tư
05
09-2021
Kiến thức đầu tư
24
04-2022
Kiến thức đầu tư
01
03-2022
Kiến thức đầu tư
14
01-2022
Kiến thức đầu tư
30
09-2021
Nhà phố
18 m²(2.8 x 6.4)
3,9 Tỷ
217 Triệu/m²P.Diên Hồng
Quận 10 cũ
Hòa Hảo
Nhà phố
132 m²(4 x 23)
8,1 Tỷ
61.4 Triệu/m²P.Phú Định
Quận 8 cũ
Cao Xuân Dục
Đất
710 m²(11 x 65)
35 Tỷ
49.3 Triệu/m²P.Tăng Nhơn Phú
Thủ Đức cũ
Nguyễn Xiển
Nhà phố
60 m²(4.6 x 13)
5,2 Tỷ
86.7 Triệu/m²P.Long Trường
Thủ Đức cũ
đường D
Đất
348 m²(18 x 20)
115 Tỷ
330 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Nguyễn Bá Lân
Đất
503 m²(28.5 x 26.92)
190 Tỷ
378 Triệu/m²P.An Khánh
Thủ Đức cũ
Thảo Điền
Đất
947 m²(34 x 32)
720 Tỷ
760 Triệu/m²P.Gia Định
Bình Thạnh cũ
Trường Sa
Nhà phố
216 m²(12 x 18)
125 Tỷ
579 Triệu/m²P.Tân Mỹ
Quận 7 cũ
Tân Phú
Nhà phố
167 m²(8 x 20)
175 Tỷ
1.05 Tỷ/m²P.Bến Thành
Quận 1 cũ
đường Lê Lai